
MIRUNGI

MIRUNGI NI NINI ?
MAMLAKA YA KUDHIBITI NA KUPAMBANA 

NA DAWA ZA KULEVYA
 Ujumbe kwa jamii
1.	Mirungi HAIONGEZI ufanisi kazini, ufaulu 		
	katika masomo, udereva wala nguvu za 		
	kiume
2.	Wazazi na walezi wawalee watoto katika 		
	maadili mema ikiwemo kuwa nao karibu na 	
	kuwasikiliza
3.	Vijana wajifunze na kuzingatia stadi za 		
	maisha
4.	Epuka kutumia dawa za kulevya pamoja 		
	na kujiepusha na makundi hatarishi 			
	yanayoweza kukuingiza kwenye utumiaji.

Kimetayarishwa na:

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa 
za Kulevya

8 Barabara ya Kivukoni, S.L.P. 80327, 
11486 Dar es Salaam, Tanzania.

Simu+255 22 2113753, 
Nukushi:+255 22 2113752

Barua Pepe: cg@dcea.go.tz

Sheria inasemaje kuhusu mirungi?
u	Mirungi katika taifa letu ni HARAMU. 
u	Kujihusisha kwa namna yoyote na mirungi 	
	(kulima, kuuza, kuhifadhi, kutumia, nk)  ni KOSA 
 	LA JINAI na adhabu yake inafikia hadi kifungo 	
	cha maisha 
u	Baadhi ya nchi za Ulaya ambazo awali ziliruhusu 
 	matumizi ya mirungi zimeanza kuiharamisha 	
	baada ya kuona madhara yake 

Utamsaidiaje mtumiaji wa mirungi?
	Mtumiaji anaweza kupunguza kiasi anachotumia 
 	taratibu na hatimaye kuacha.  Aidha, asasi za 	
	kiraia huwasaidia watumiaji kuacha kwa kuwapa 
 	unasihi.
	Nyumba za upataji nafuu ‘sober house’ ambako 
	hupitishwa kwenye hatua 12 za upataji nafuu.
	Kwa msaada zaidi tembelea tovuti www.dcea.go.tz 
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